Skip to content
กิจกรรม “รับพี่กลับบ้าน” เป็นประเพณีของนักศึกษาหลักสูตรศึกษาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการศึกษาปฐมวัย ศูนย์การศึกษานอกที่ตั้งนครนายก ในการต้อนรับพี่ปี 5 กลับจากการฝึกประสบการณ์วิชาชีพในภาคเรียนที่ 1 เพื่อสร้างขวัญและกำลังใจที่ดีในการเตรียมตัวเข้าสู่การฝึกประสบการณ์ในภาคเรียนที่ 2 และเปิดโอกาสให้รุ่นพี่ได้เล่าประสบการณ์ และการเตรียมตัวในการฝึกประสบการณ์ให้แก่รุ่นน้องต่อไป บรรยากาศจึงเป็นไปด้วยความรัก ความอบอุ่น และความรู้สึกที่ดีต่อกัน ระหว่างรุ่นพี่และรุ่นน้อง
![OLYMPUS DIGITAL CAMERA](http://nakhonnayok.dusit.ac.th/wp-content/uploads/2015/10/21-600x400.jpg)
![Loading](http://nakhonnayok.dusit.ac.th/wp-content/plugins/page-views-count/ajax-loader-2x.gif)
Post Views: 122